Breaking News

അനുഭവങ്ങളുടെ പുതുവസന്തമൊരുക്കി മലേഷ്യ: വിസിറ്റ് മലേഷ്യ 2020 പ്രചാരണത്തിന് തുടക്കമായി

കൊച്ചി: കാഴ്ചകളുടെയും അനുഭവങ്ങളുടെയും പുതുവസന്തമൊരുക്കി വിസിറ്റ് മലേഷ്യ 2020 പ്രചാരണത്തിന് കൊച്ചിയിൽ തുടക്കമായി. ദക്ഷിണേന്ത്യയിൻ സംസ്‌ഥാനങ്ങളെ  ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് മലേഷ്യൻ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് ടൂർ ആൻഡ് ട്രാവൽ ഏജന്റ്‌സുമായി സഹകരിച്ച് ടൂറിസം മലേഷ്യ നാല് ദക്ഷിണേന്ത്യൻ നഗരങ്ങളിൽ പ്രചാരണ പരിപാടികൾക്ക് തുടക്കം കുറിച്ചത്.

മലേഷ്യൻ ടൂറിസത്തിനു ഏറെ വിപണന സാധ്യതയുള്ള രാജ്യമാണ് ഇന്ത്യയെന്ന് മലേഷ്യൻ കോൺസൽ ജനറൽ ശരവണൻ കരതിഹായൻ പറഞ്ഞു. 2018 ൽ 600,311 (+8.6%) ഇന്ത്യൻ വിനോദ സഞ്ചാരികൾ മലേഷ്യ സന്ദർശിക്കുകയും ഏകദേശം 2.7 ബില്യൺ റിങ്കിറ്റ് ചെലവഴിക്കുകയും ചെയ്തു .2019 ജനുവരി മുതൽ ജൂൺ വരെയുള്ള സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ കാണിക്കുന്നത് 354,486 ഇന്ത്യൻ സന്ദർശകരാണ് മലേഷ്യ സന്ദർശിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിനെ അപേക്ഷിച്ച് 15.2 ശതമാനം വർധനയാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്.  ഇത്തവണ  728,000 ഇന്ത്യൻ വിനോദ സഞ്ചാരികളെന്ന റെക്കോഡ്  ലക്ഷ്യമാണ് മലേഷ്യൻ ടൂറിസത്തിനുള്ളത്.മുംബൈ, ദില്ലി, ചെന്നൈ എന്നിവിടങ്ങളിലെ മൂന്ന് ടൂറിസം മലേഷ്യ ഓഫീസുകളുടെ സഹായത്തോടെ ഈ നേട്ടം കൈവരിക്കാമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷയെന്ന് ശരവണൻ പറഞ്ഞു.

“മലേഷ്യയിലെ ടൂറിസം വളർച്ച സ്‌ഥിരത കൈവരിച്ചതായും മികച്ച നേട്ടം സ്വന്തമാക്കാൻ കഴിഞ്ഞതായും”, ടൂറിസം മലേഷ്യ സീനിയർ ഡയറക്ടർ മുഹമ്മദ് തയ്ബ് ഇബ്രാഹിം പറഞ്ഞു. ജനുവരി മുതൽ ജൂൺ വരെയുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ വരവ് 12,730,368 (2018) ൽ നിന്ന് 13,354,575 ആയി വർധിച്ചു. ഇന്ത്യൻ വിനോദ സഞ്ചാരികളുടെ എണ്ണത്തിൽ 4.9% വർധനവാണ് ഉണ്ടായത്. സിംഗപ്പൂർ (5,381,566), ഇന്തോനേഷ്യ (1,857,864), ചൈന (1,558,782), തായ്ലൻഡ് (990,565), ബ്രൂണൈ (627,112), ഇന്ത്യ (354,486), ദക്ഷിണ കൊറിയ (323,952), ഫിലിപ്പീൻസ് (210,974), വിയറ്റ്നാം (200,314), ജപ്പാൻ (196,561) എന്നീ പത്ത് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നാണ്   2019 ആദ്യ പകുതിയിൽ ഏറ്റവുമധികം അന്താരാഷ്ട്ര വിനോദസഞ്ചാരികൾ മലേഷ്യയിലെത്തിയത്. 70% സംഭാവനയുമായി മലേഷ്യയിലേക്കുള്ള വിനോദസഞ്ചാരികളുടെ വിഹിതത്തിൽ ആസിയാൻ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സന്ദർശകരുടെ  വരവ് തുടരുന്നു.ഇന്ത്യൻ യാത്രികർക്ക് ഇ എൻ ടി ആർ വൈ, ഇ വിസ എന്നിവ നടപ്പാക്കിയിട്ടുള്ളതിനാൽ ഏറ്റവും ലളിതമായ മാർഗത്തിൽ വിസ ലഭ്യമാക്കാൻ സാധിച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബൊർനിയോയുടെ അതിശയകരമായ പ്രകൃതിദൃശ്യത്തിന് പുറമേ മലേഷ്യയുടെ തെക്ക് നിന്ന് വടക്ക് വരെ നിരവധി വികസനപ്രവർത്തനങ്ങളാണ് ടൂറിസം മേഖലയിൽ നടപ്പാക്കിയത്. ഉദാഹരണത്തിന്, ജോഹോറിൽ ഡെസാരു കോസ്റ്റിൽ പുതിയ ആകർഷണങ്ങൾ ഒരുക്കിക്കഴിഞ്ഞു. 3,900 ഏക്കറിൽ വ്യാപിച്ചുകിടക്കുന്ന സംയോജിത ബീച്ച് ഡെസ്റ്റിനേഷനിൽ  വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്ക് പ്രശസ്ത എൽസ് ക്ലബിൽ ഗോൾഫ് ആസ്വദിക്കാനോ ഹാർഡ് റോക്ക്, വെസ്റ്റിൻ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ബീച്ച് ഹോട്ടലുകളിൽ താമസിക്കാനോ ആസ്വദിക്കാനോ കഴിയും. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വേവ് പൂളുകളിലൊന്നായ വാട്ടർ തീം പാർക്ക്! ഏറ്റവും പുതിയത് കൂടാതെ, ലെഗോലാൻഡ് മലേഷ്യയിലെ ഇന്ററാക്ടീവ് സീ അക്വേറിയം, സീ ലൈഫിൽ 13,000 മത്സ്യങ്ങളും 120 തരം ജീവജാലങ്ങളും പ്രദർശനത്തിലുണ്ട്.

അവന്യൂ കെയിലെ സൂപ്പർപാർക്ക്, ബെർജയ ടൈംസ് സ്ക്വയറിലെ എന്റെ മികച്ച ബോക്സ്, സൺ‌വേ പിരമിഡിലെ ഫ്യൂച്ചർ‌ലാൻഡ് ഫൺ സോൺ, വി‌ആറിന്റെ ഹോട്ട്‌സ്പോട്ട് ദി റിഫ്റ്റ്, മിഡ് വാലി മെഗാ മാൾ,ജെന്റിംഗിലെ സ്കൈട്രോപോളിസ്. എന്നിവ പോലുള്ള നിരവധി പുതിയ ഇൻ‌ഡോർ‌ എന്റർ‌ടൈൻ‌മെൻറ് പാർക്കുകൾ‌ കുതിച്ചുയരുന്നതിനാൽ‌ കൂടുതൽ‌ രസകരമായ വിനോദങ്ങൾ‌ കുടുംബങ്ങളെയും സന്ദർശകരെയും അന്വേഷകരെയും കാത്തിരിക്കുന്നു.

മലേഷ്യൻ അസോസിയേഷൻ ഓഫ് ടൂർ ആൻഡ് ട്രാവൽ ഏജന്റ്സ് പ്രസിഡന്റ് കെ.എൽ. ടാൻ, ടൂറിസം മലേഷ്യ ഡെപ്യുട്ടി ഡയറക്ടർ ലോഗി ധാസൻ താണരാജ്, എം.എ.ടി.ടി എ സെലങ്കാർ ചാപ്റ്റർ ചെയർമാൻ ഗോപാലൻ മാരിയപ്പൻ എന്നിവരും റോഡ്ഷോയിൽ പങ്കെടുത്തു.

മുപ്പത് മില്യൺ അന്താരാഷ്ട്ര ടൂറിസ്റ്റുകളും നൂറ് ബില്യൺ റിങ്കിറ്റ് മലേഷ്യയുമാണ് വിസിറ്റ് മലേഷ്യ 20:20 ലക്ഷ്യമിടുന്നത്

Comments

comments

Reendex

Must see news